Gặp gỡ Anh Trần Kim Đồng và dàn cựu sinh viên thành đạt tại Khải Hoàn Land
Ngày tạo 18/05/2021
 -  7.382 Lượt xem
Nhiều cựu SV thành đạt của Cao đẳng CTIM hiện đang làm việc tại một trong những Công ty BĐS hàng đầu Việt Nam
"Đàn anh đi trước, tiếp bước đàn em theo sau". Câu nói ấy và các câu chuyện xoay quanh đã trở thành nét văn hóa đặc trưng riêng biệt chỉ có tại Cao đẳng CTIM.
Anh Trần Kim Đồng (bìa trái) - cựu SV CTIM ngành QTKD K13, hiện đang là Giám đốc sàn Mỹ Toàn 3, của Công ty BĐS Khải Hoàn Land
Người thành công, dẫn lối và dìu dắt người đang chênh vênh. Tuy không phải là tình thân, nhưng là tình đồng chí, cùng chung con thuyền, chung hoài bão, cùng nhau giương buồm ra khơi. Anh Kim Đồng - cựu SV QTKD K13 của CTIM, anh đã tạo cơ hội cho 3 bạn SV CTIM K20 mới ra trường vào thực tập và làm việc chính thức tại công ty (từ phải vào).
Còn 2 anh chị khác là cựu SV của CTIM cũng đang làm việc tại đây.
Các bạn SV QTKD K20, hiện chưa tốt nghiệp và chưa có bằng tốt nghiệp tạm thời, nhưng các bạn đã được anh Đồng, chị Hà, anh Hùng, các đàn anh, đàn chị đi trước, tạo cơ hội vào thực tập và hiện đã trở thành nhân viên chính thức và có mức thu nhập ổn định tại Khải Hoàng Land.
Từ trái qua phải: bạn Hồ Ngọc Thức - bạn Nguyễn Thị Ngọc Trăm - bạn Nguyễn Hoàng Gia - cựu SV QTKD K20 đang trong giai đoạn thực tập đã được anh Đồng nhận vào làm việc chính thức
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.