Tin tức - Sự kiện
-
Lễ chào đón Tân sinh viên K26 nhập học
Sáng 23/7/2024, Cao đẳng CTIM hân hoan chào đón hàng trăm Tân sinh viên K26 nhập học
-
HOT NHẤT LÚC NÀY: "SINH VIÊN CƠ KHÍ, ĐIỆN ĐIỆN TỬ, CÔNG NGHỆ THÔNG TIN CHỈ CẦN TỐT NGHIỆP TẠI CTIM SẼ NHẬN NGAY HỌC BỔNG 💯% DU HỌC ĐÀI LOAN".
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
-
[HỌC BỔNG SỐ 13]: CUỘC SỐNG BÔN BA CỦA HUỲNH VÀ TÌNH NGƯỜI ĐẦY ẤM ÁP.
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi. -
KHÁM PHÁ CÔNG NGHỆ MÁY BƠM HƠI NƯỚI CÙNG SINH VIÊN CTIM TẠI TSURUMI PUMP NHẬT BẢN
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
-
NHÀ THẦU CỦA NHIỀU DỰ ÁN TẦM CỠ KÝ KẾT HỢP TÁC TUYỂN DỤNG VỚI CAO ĐẲNG CTIM
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
-
[HỌC BỔNG SỐ 12]: CẬU BÉ ĐIỂN TRAI LÀ HỌC SINH GIỎI 12 NĂM LIỀN VÀ NGHỊ LỰC THOÁT NGHÈO.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.
-
[HỌC BỔNG SỐ 11]: CÔ BÉ CÓ ĐÔI MẮT BIẾT NÓI VÀ HOÀN CẢNH GIA ĐÌNH NHIỀU BẤT HẠNH.
Chương trình học bổng CTIM đến với hoàn cảnh gia đình của bạn Nguyễn Thị Minh Thư, học sinh lớp 12.4 trường THCS-THPT Long Bình, Tiền Giang. -
CAO ĐẲNG CTIM RỘN RÀNG CHÀO ĐÓN TÂN SINH VIÊN K26 ĐẾN LÀM THỦ TỤC NHẬP HỌC.
Từ 1/7/2024, Cao đẳng CTIM chính thức nhận hồ sơ nhập học từ thí sinh 2k6 đã có thông báo trúng tuyển từ nhà trường.
-
Sinh Viên CTIM K24 Tham Quan Công ty TNHH Trưng bày sáng tạo KingWood (Việt Nam): Cánh Cửa Mở Rộng Cơ Hội Nghề Nghiệp.
Sáng 26/6 Hơn 40 sinh viên Khoa Công nghệ K24 đã có một chuyến tham quan đầy ý nghĩa đến Công ty KingWood (Việt Nam) - doanh nghiệp hàng đầu trong lĩnh vực sản xuất đồ nội thất trưng bày của Hồng Kông. Chuyến đi không chỉ mang đến cho các bạn cơ hội khám phá môi trường làm việc chuyên nghiệp, hiện đại mà còn mở ra cánh cửa rộng lớn cho tương lai nghề nghiệp đầy tiềm năng. Khách hàng chính của Kingwood (Việt Nam) là các showroom trưng bày sản phẩm về thời trang cao cấp, các thương hiệu đồng hồ, kim hoàn nổi tiếng và các khách sạn sang trọng 5 sao. -
HỌC BỔNG SỐ 10]: CÔ BÉ CHĂM NGOAN, HỌC GIỎI VÀ TRÁI TIM ĐẦY NGHỊ LỰC
Trong cuộc sống, có những con người sinh ra đã phải đối mặt với nhiều khó khăn và thử thách. Nhưng chính những khó khăn đó lại là nguồn động lực mạnh mẽ để họ vươn lên và chiến thắng số phận. Câu chuyện về cô bé Phạm Thị Ái Nhi, học sinh lớp 12A1 trường THPT Tân Hưng, Long An, là một minh chứng rõ nét cho điều đó.
-
[HỌC BỔNG SỐ 9]: ƯỚC MƠ CỦA CÔ GÁI NHỎ VÀ CÂU CHUYỆN GIA ĐÌNH ĐẦY CẢM ĐỘNG.
Trong một ngôi nhà nhỏ ở một góc khuất hẻo lánh của huyện Mỏ Cày Bắc, tỉnh Bến Tre, có một cô bé nhỏ nhắn tên là Nguyễn Thị Cẩm Thu, em là học sinh giỏi 12 năm liền, một học sinh chăm chỉ và luôn đạt thành tích cao trong học tập. -
CAO ĐẲNG CTIM ĐẨY MẠNH LIÊN KẾT HỢP TÁC QUỐC TẾ TẠO CƠ HỘI CHO CTIM-ERS HỘI NHẬP KINH TẾ TOÀN CẦU
Không chỉ dừng lại ở việc đào tạo và cung ứng nguồn nhân lực chất lượng cao cho các doanh nghiệp trong khu vực trong suốt hơn 24 năm qua, trong bối cảnh hội nhập kinh tế toàn cầu ngày càng sâu rộng với nhiều cơ hội và thách thức mới. Cao đẳng CTIM đã đưa ra các định hướng vươn lên để bắt kịp và đồng hành với sự phát triển chung của quốc tế - đó chính là thực hiện chiến lược quốc tế hóa.
-
Cao đẳng CTIM phối hợp cùng Đại học Mở tổ chức ôn tập, kiểm tra đánh giá chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin cơ bản
Nhằm nâng cao chất lượng đào tạo, cung cấp nguồn nhân lực trình độ cao đẳng, giỏi thực hành và ứng dụng công nghệ thông tin, đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của các khu chế xuất, khu công nghiệp tại Thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận. -
[ẤN TƯỢNG] Talkshow: Vượt qua áp lực, sống vui khoẻ 24h/ngày & 24h cân bằng cảm xúc, hạnh phúc từ bên trong”.
Buổi Talkshow nằm trong chương trình Dạ Hương Unitour, chỉ diễn ra ở 2 địa điểm đó là Hà Nội và TP.HCM, và Cao đẳng CTIM may mắn là đại diện của TPHCM được lựa chọn là điểm đến của chương trình.
-
Ban giám hiệu Cao đẳng CTIM gặp gỡ và làm việc với Ban lãnh đạo trường Trung cấp SITC thực hiện chương trình liên thông từ hệ trung cấp
Sáng ngày 23/5/2024, Cao đẳng CTIM có buổi gặp gỡ và làm việc tại trường Trung cấp Sài Gòn SITC để lên kế hoạch thực hiện các chính sách, chủ trương từ buổi ký kết hợp tác trước đó giữa 2 đơn vị.
Liên hệ
15 Trần Văn Trà, Khu đô thị Phú Mỹ Hưng, P. Tân Phú, Q.7, Tp Hồ Chí Minh
Hotline/Tư vấn tuyển sinh: 091 6666 164 - 0977 65 66 69 - 0975 47 8484 - 0975 46 8484
![](/Media/images/icons/contact-email.png)
Phòng Đào tạo: (028) 5 4135 008 - email: daotao@ctim.edu.vn
Phòng Công tác sinh viên: (028) 5 4135 011 - email: vhven@ctim.edu.vn