Gặp gỡ Cựu sinh viên thành đạt và hơn 10 sinh viên năm cuối ngành Cơ khí, Điện - Điện tử
Ngày tạo 17/03/2023
 -  4.319 Lượt xem
Ngày 14/03/2023, Cao đẳng CTIM có chuyến ghé thăm cựu sinh viên thành đạt và hơn 10 sinh viên năm cuối ngành Cơ khí, Điện - Điện tử hiện đang làm việc chính thức tại Công ty TNHH Trưng bày sáng tạo KINGWOOD Việt Nam.
Năm 2023, KingWood Việt Nam đã tuyển dụng hơn 10 sinh viên ngành Cơ khí và Điện - điện tử của CTIM vào thực tập và làm việc chính thức, với nhiều chế độ đãi ngộ về phúc lợi, cũng như nhiều cơ hội học tập ngoại ngữ và thăng tiến trong công việc.
Anh Dương Văn Ước cựu sinh viên Khoá 08 ngành Cơ khí của CTIM là người đàn anh đi trước, với nhiều bề dày kinh nghiệm trong lĩnh vực công nghệ, đã cùng nhà trường kết nối hỗ trợ hết mình cho đàn em khoá 22 khoa công nghệ của CTIM có nơi thực tập, đặc biệt là có công việc ổn định ngay khi chưa tốt nghiệp tại trường.
Anh Dương Văn Ước dẫn Thầy cô và Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM tham quan công ty
Tại đây một số đãi ngộ hấp dẫn mà hiện tại các bạn sinh viên K22 ngành Cơ khí và Điện - Điện tử đang nhận được tại KINGWOOD Việt Nam ở vị trí nhân viên chính thức: Được hỗ trợ 3 buổi ăn; Ký túc xá m.i.ễn p.hí với đầy đủ tiện nghi như máy lạnh, máy giặt, máy nước nóng; Phòng hát Karaoke giải trí; Phòng tập kết hợp sân vận động GYM, Bóng đá,...giúp rèn luyện sức khoẻ.
Phòng ăn miễn phí dành cho các bạn nhân viên
Ký túc xá tại Công ty
Sân chơi giải trí dành cho nhân viên của công ty
Phòng Karaoke
Với một chỗ dựa vững chắc từ người đàn anh đi trước cộng thêm môi trường làm việc chuyên nghiệp, đúng chuyên môn, mong rằng với bước đệm vững chắc và hoàn hảo như vậy, các CTIM-Ers của chúng ta sẽ nhanh chóng tích luỹ được nhiều kinh nghiệm quý giá, ngày một hoàn thiện các kỹ năng của bản thân và gặt hái được nhiều thành tựu trong tương lai.
Một phần diện tích phân xưởng của công ty
Bạn có biết Công Ty TNHH Kingwood Việt Nam là công ty vốn đầu tư Hồng Kông. Ngành nghề sản xuất là đồ gỗ nội thất cao cấp, đồ trưng bày. Công ty có quy mô lớn với nhiều chi nhánh trải dài ở nhiều quốc gia như: Macau, Hồng Kông, Trung Quốc, Úc,...
Hình ảnh của các bạn sinh viên CTIM làm việc tại KINGWOOD Việt Nam:
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.