Hành trình trao giải cuộc thi cùng nhau đóng băng Mùa 4 - Năm 2023
Ngày tạo 11/05/2023
 -  987 Lượt xem
Sáng ngày 11/05/2023, cao đẳng CTIM bắt đầu hành trình đến địa bàn tỉnh Long An để trao giải cuộc thi Cùng nhau đóng băng Mùa 4 - 2023. Cụ thể là 2 trường THPT đã xuất sắc đạt giải trong cơ cấu giải thưởng của cuộc thi là THPT Cần Đước & THPT Long Hựu Đông.
Với tinh thần đoàn kết, cũng như sự năng động của tuổi trẻ, 12.9 THPT Cần Đước đã nỗ lực giành được giải Ba của Cuộc thi Cùng nhau đóng băng 2023. Với giá trị giải thưởng là 1.000.000đ.
Đại diện lớp 12.9 lên nhận giải thưởng trị giá 1.000.000
Tập thể lớp 12.9 THPT Cần Đước ( Năm học 2022-2023)
Tiếp tục hành trình trên mảnh đất Long An, Cao đẳng CTIM đã đến trường THPT Long Hựu Đông để gặp gỡ các bạn học sinh lớp 12a5, với tinh thần quyết thắng các bạn đã vượt qua nhiều đối thủ và đã vinh danh nhận được giải Khuyến Khích của cuộc thi, tuy rằng vị trí giải thưởng chưa cao nhất nhưng các bạn đã quá xuất sắc khi '' in top'' rồi nhé!
\
Tập thể lớp 12A2 THPT Long Hựu Đông ( Năm học 2022-2023)
Đại diện lớp 12a2 nhận giải Khuyến khích trị giá 500.000
Mong rằng qua cuộc thi Ảnh "Cùng nhau đóng băng 2023" các bạn đã có cho mình những kỷ niệm thời học sinh tuyệt vời, những khoảnh khắc ý nghĩa bên bạn bè và thầy cô, có những ký ức đẹp để sau này chúng ta cùng nhìn lại và thấy tự hào về bản thân.
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.