LỄ KÝ KẾT HỢP TÁC ĐÀO TẠO TIẾNG NHẬT, DU HỌC VÀ LÀM VIỆC TẠI NHẬT BẢN GIỮA CAO ĐẲNG CTIM VÀ ESUHAI GROUP
Ngày tạo 27/07/2023
 -  3.490 Lượt xem
Nhật Bản là một trong những quốc gia có nền kinh tế phát triển bậc nhất trên thế giới, việc đặt chân đến đây để học hỏi, làm việc không chỉ giúp các bạn nâng cao kỹ năng chuyên môn mà còn giúp các bạn rèn luyện tác phong làm việc chuyên nghiệp của con người đất nước mặt trời mọc.
Tân sinh viên K25 tham dự buổi lễ ký kết - Ảnh: Cao đẳng CTIM
Với hơn 17 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực GIÁO DỤC & VIỆC LÀM, Esuhai Group tự tin sẽ làm cầu nối cho sinh viên có cơ hội đến Nhật Bản để làm việc, học tập. Từ đó, kết nối và khai thác cơ hội việc làm cho sinh viên sau khi tốt nghiệp. Đây sẽ là bước đệm quan trọng giúp tạo môi trường cho sinh viên tiếp cận và nâng cao ngoại ngữ, tác phong văn hóa theo chuẩn phong cách của Nhật Bản.
Ông Nguyễn Xuân Lanh - Phó Tổng giám đốc Esuhai Group phát biểu tại buổi lễ - Ảnh: Cao đẳng CTIM
Sau buổi ký kết hợp tác chiều nay, cánh cửa sang Nhật để làm việc và phát triển sự nghiệp của các CTIM-Ers là vô cùng rộng mở. Đồng thời, các bạn còn nhận được sự hỗ trợ chặt chẽ của ESUHAI Group đơn vị uy tín và có nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực du học và làm việc tại nước Nhật.
ThS. Nguyễn Thế Lực - Hiệu trưởng nhà trường và ông Nguyễn Xuân Lanh - Phó Giám đốc Esuhai Group ký biên bản ghi nhớ hợp tác - Ảnh: Cao đẳng CTIM
Hy vọng rằng trong thời gian sắp tới, Esuhai Group và trường Cao đẳng CTIM sẽ tiếp tục phối hợp với nhau để tạo điều kiện cho nhiều bạn trẻ hơn nữa để đồng hành cùng các bạn trên hành trình tốt nghiệp trường học, tiến bước trường đời.
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.