Sinh viên khoa Ngoại ngữ và Kinh tế tham quan nhà máy sản xuất nước uống tinh khiến Satori
Ngày tạo 11/05/2023
 -  1.294 Lượt xem
Chiều ngày 11/05/2023. Sinh viên trường Cao đẳng CTIM đã có buổi tham quan tại nhà máy sản xuất của Satori
Sinh viên có mặt tại sảnh công ty Satori để bắt đầu chuyến tham quan
Các bạn sinh viên hào hứng trước lúc tham quan
Đến với nhà máy sản xuất nước uống rộng hơn 30.000m2 của Satori, sinh viên CTIM may mắn tiếp cận được những kiến thức quý giá, hiểu sâu hơn những tinh hoa của mô hình Công nghệ hoàn lưu khoáng sRO áp dụng 8 bước lọc nước sạch với màng siêu lọc UF (Ultrafiltration) nhỏ đến 0,01 micron và hệ thống thẩm thấu ngược RO (Reverse Osmosis) của Nhật Bản giúp lọc sạch vi khuẩn và các tạp chất siêu nhỏ.
Một trong những khâu hoạt động của nhà máy
Các bạn sinh viên bắt đầu quá trình tham quan nhà máy
Theo chia sẻ của anh Dương Anh Thuận - Tổng Giám đốc Satori: "Các bạn sinh viên có nền tảng kiến thức nhưng không có kinh nghiệm thực tế sẽ rất khó cạnh tranh khi bước chân vào doanh nghiệp, việc nhà trường tạo điều kiện để sinh viên có những trải nghiệm thực tiễn là một cơ hội rất lớn để các bạn có thể bổ sung vào CV xin việc và ghi điểm trước các nhà tuyển dụng "khó tính" nhất.
Anh Dương Anh Thuận - Tổng Giám đốc Satori chia sẻ với các bạn sinh viên CTIM về quá trình hình thành SATORI
Ths. Nguyễn Thế Lực - Hiệu trưởng nhà trường (phải) cùng thầy Nguyễn Tiến Dũng - Chủ tịch Công đoàn cũng tham gia trong buổi tham quan
Ths. Vũ Hồng Vẹn - Trưởng phòng CTSV ( bìa trái) cùng Cô. Nguyễn Thị Tuyết Mai - GĐ Trung tâm tuyển sinh ( Áo xanh) và cô Trương Thị Ngọc Thu - Giảng viên khoa Ngoại ngữ ( Áo trắng)
Các bạn sinh viên miệt mài lắng nghe những chia sẽ từ anh Dương Anh Thuận
Thông qua chương trình, SATORI hy vọng góp phần mang lại những kiến thức thực tiễn, giúp các bạn nâng cao tinh thần học hỏi, trải nghiệm và phần nào hình dung rõ hơn về công việc tương lai của mình. Một số hình ảnh tại buổi tham quan.
Đoàn tham quan chụp ảnh kỷ niệm tại nhà máy Satori
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.