SÔI ĐỘNG CHÀO ĐÓN HÀNG TRĂM TÂN SINH VIÊN K25 NHẬP HỌC ĐỢT 1
Ngày tạo 17/07/2023
 -  1.759 Lượt xem
Sáng 17/7/2023, Cao đẳng CTIM hân hoan chào đón hàng trăm Tân sinh viên K25 nhập học đợt 1
Cao đẳng CTIM chào đón hàng trăm tân sinh viên nhập học sáng ngày 17/7 - Ảnh: Cao đẳng CTIM
ThS. Nguyễn Thế Lực - Hiệu trưởng trường Cao đẳng CTIM tuyên bố khai mạc buổi lễ - Ảnh - Cao đẳng CTIM
Các Tân sinh viên K25 vừa trải qua kỳ thi THPT QG 2023 với nhiều áp lực và căng thẳng, lễ khai mạc sáng nay tại Cao đẳng CTIM giúp gột rửa mọi ưu phiền, mệt mỏi, giúp các Tân sinh viên từng bước hoà nhập với môi trường học tập hoàn toàn mới mẻ tại CTIM, làm quen được với những người bạn mới, những người cùng chung chí hướng, sẽ cùng đồng hành với các bạn suốt quãng thời gian học tập tại trường.
Các tiết mục văn nghệ đến từ CLB Văn nghệ X-Fire "đốt cháy" sân khấu - Ảnh: Cao đẳng CTIM
Hội trường hơn 400 chỗ của Cao đẳng CTIM được lấp đầy bởi các Tân sinh viên K25, với sự hào hứng và náo nức của ngày tự trường, các tân sinh viên nhập học trong tâm thế phấn khởi, hoà nhập rất nhanh với môi trường sôi nổi tại Cao đẳng CTIM.
Tân sinh viên K25 vừa trải quan kỳ thi THPT QG 2023 với nhiều áp lực - Ảnh: Cao đẳng CTIM
Tân sinh viên tập trung lắng nghe những chia sẻ từ thầy cô nhà trường - Ảnh - Cao đẳng CTIM
Ngoài những tiết mục văn nghệ sôi động và hoành tráng đến từ CLB Văn nghệ của CTIM. Lễ khai mạc sáng nay hân hạnh có sự hiện diện của Diễn giả - Chuyên gia tâm lý - TS Huỳnh Anh Bình. Những chia sẻ rất đời, rất thật từ "Anh Bình" giúp các TSV K25 thấm thía được sự vất vả của cha mẹ, thắp lại ngọn lửa nhiệt huyết của tuổi trẻ, giúp vực dậy tinh thần học tập, tiếp thêm động lực để các bạn vững bước và tin tưởng với con đường mà mình đang lựa chọn hiện tại.
Buổi lễ khai mạc hân hạnh có sự góp mặt của Diễn giả - chuyên gia tâm lý - TS Huỳnh Anh Bình - Ảnh: Cao đẳng CTIM
Hội trường chụp ảnh lưu niệm kết thúc buổi lễ khai mạc chào đón Tân sinh viên K25
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.