Tân sinh viên K25 tham quan một trong những Công ty Công nghệ lớn nhất của cả nước FPT Telecom
Nằm trong chuỗi chương trình tham quan thực tế doanh nghiệp cho sinh viên năm nhất. Cả ngày 28/9/2023, các tân sinh viên khối ngành Kinh tế và Tiếng anh của CTIM đã có mặt tại FPT Telecom để tim hiểu về văn hoá, lịch sử doanh nghiệp, đồng thời "trải nghiệm" cảm giác 1 ngày là nhân viên FPT Telecom.
Đoàn tham quan có mặt tại hội trường để giao lưu văn hoá
Các bạn sinh viên tạo kiểu check in tại sảnh công ty
Sự sôi nổi tại hội trường của Công ty được thể hiện qua những màn đối đáp thú vị và vui nhộn giữa những diễn giả là lãnh đạo của FPT Telecom và các bạn sinh viên năm nhất của CTIM. Dù mới chỉ là những tân sinh viên nhưng các bạn đã thể hiện được sự tự tin của mình trước những nhà tuyển dụng có hàng chục năm kinh nghiệm của Công ty.
Những diễn giả của Công ty CP Viễn thông FPT có phần đối đáp đáng nhớ cùng SV CTIM
SV của CTIM đặt ra nhiều câu hỏi thú vị dành cho diễn giả
Những câu trả lời thẳng thắn của ban diễn giả công ty giúp các bạn SV của CTIM có một cái nhìn thực tế về ngành nghề mà mình đang học. Qua đó góp phần quan trọng giúp các bạn thấy được những mặt hạn chế cần khắc phụ của bản thân, từ đó có thể tự tin và phát triển một cách tốt nhất.
Các bạn trải nghiệm tiện ích Smart TV hoàn toàn mới của FPT Telecom
Thành lập từ năm 1997. FPT Telecom hiện là một trong những nhà cung cấp dịch vụ viễn thông hàng đầu Việt Nam, có mặt trải dài ở 59 tỉnh thành của Việt Nam. Bên cạnh đó, công ty đã và đang đặt dấu ấn trên trường Quốc tế bằng 12 chi nhánh trải dài khắp Campuchia và Myanmar.
Văn hoá FPT Telecom là một trong những điểm thu hút các CTIM-Ers
Những phần đáng yêu dành cho các bạn đặt câu hỏi cho diễn giả
Chuyến tham quan tuy không dài nhưng đủ để các bạn SV có thể vực dậy tinh thần học tập và chín chắn hơn trong giao tiếp hàng ngày. Quan trọng hơn chuyến đi này còn giúp các bạn hiểu sâu và rõ hơn ngành nghề mà các bạn đã lựa chọn, qua đó quyết tâm tiến tới mục tiêu mà bản thân sẽ đề ra trong quá trình học tại trường.
Đoàn tham quan chụp ảnh kỷ niệm tại Hội trường công ty
Thông báo số 82/TB-CĐBC ngày 02/7/2024 về đăng ký học phần học kỳ 1 năm 2024-2025; Thông báo số 83/TB-CĐBC ngày 02/7/2024 về đăng ký trả nợ các học phần học kỳ 1 năm 2024-2025.
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.
Liên hệ
15 Trần Văn Trà, Khu đô thị Phú Mỹ Hưng, P. Tân Phú, Q.7, Tp Hồ Chí Minh