Vòng Casting " Ngôi sao sinh viên CTIM'' bùng nổ và nhiều cảm xúc
Ngày tạo 11/05/2023
 -  1.775 Lượt xem
Vòng casting hội thi '' NGÔI SAO SINH VIÊN CTIM'' đã để lại nhiều ấn tượng đặc biệt trong lòng ban tổ chức và các bạn thí sinh có mặt tại sự kiện.
16 tiết mục dự thi ấn tượng, mang trong mình một màu sắc riêng, có bạn thì hát về "Mẹ", có bạn thì hát về "Quê hương", còn có bạn thì kể về sự đượm buồn, ngang trái của "Tình yêu". Dù cho bạn mang đến khán giả chủ đề nào, tiết mục của bạn đã xuất sắc hay chưa, điều quan trọng ở đây là các bạn đã bản lĩnh, đứng trước đám đông thể hiện bản thân và hoàn thành trọn vẹn phần dự thi của mình.
Các tiết mục tham gia vòng sơ tuyển cuộc thi
Buổi casting vô cùng thành công nhờ sự đóng góp và có mặt của tất cả các bạn, các vị ban giám khảo đầy quyền lực sau khi cân đo đong đếm nhiều màn trình diễn một cách khó khăn thì đã chọn lựa ra được 12 khuôn mặt vô cùng ấn tượng để bước vào vòng chung kết cuộc thi '' NGÔI SAO SINH VIÊN CTIM''.
Các thí sinh dự thi chụp hình lưu niệm cùng Ban Giám Khảo cuộc thi
Cùng xem kết quả vòng Sơ kết tại Fanpage Cao đẳng CTIM bạn nhé:
Nhằm đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác quốc tế và đáp ứng nhu cầu du học cao của các bạn sinh viên khối kỹ thuật của CTIM, sáng 17/7/2024 Ban lãnh đạo trường Cao đẳng CTIM đã có buổi gặp gỡ và ký kết MOU với các tổ chức giao dục uy tín tại Đài Loan như:
Giữa lòng thành phố nhộn nhịp, hào nhoáng là những bước chân mưu sinh nặng trĩu nhiều lo toan. Mong một bữa cơm no đầy đủ đã là ước mơ quá cao xa với nhiều người, nghĩ tới việc phát triển bản thân, nâng cao kiến thức để thoát ra khỏi vùng vây của sự nghèo khó thì thật quá cao xa và bất khả thi.
Sáng 12/7/2024, các bạn sinh viên Khoa Công Nghệ, ngành Cơ Khí và Điện Điện Tử, trường Cao đẳng CTIM đã có cơ hội tham quan và trải nghiệm thực tế tại Tsurumi Pump, một trong những công ty hàng đầu trong lĩnh vực máy bơm nước hạng nặng của Nhật Bản và thế giới
Sáng 04/07/2024, đại diện Ban Lãnh đạo Công ty Cổ phần Kỹ thuật Tân Quảng Hưng chính thức đặt bút ký kết MOU với Cao đẳng CTIM trong việc tuyển dụng sinh viên nhóm ngành Điện - Điện tử và Kinh tế vào làm việc, thực tập ngay khi tốt nghiệp.
Chuyến xe chương trình học bổng "Tiếp sức đến trường" năm 2024 hôm nay sẽ đến Mỹ Quý Tây, Đức Huệ, Long An để tìm hiểu về gia cảnh của em Nguyễn Tuấn Kha, học sinh lớp 12A1 trường THCS THPT Mỹ Quý, Long An. Em là một tấm gương sáng về nghị lực và quyết tâm vượt qua khó khăn. Kha đạt danh hiệu học sinh giỏi suốt 12 năm liền, là một học sinh gương mẫu được thầy cô và bạn bè vô cùng yêu quý.